બાલવાટિકા ની તમામ માહિતી (All information of Balwatika)

By admin

Updated on:

All information of Balwatika
 

 

મહત્વપૂર્ણ લિંક

જુલાઈ સાપ્તાહિક આયોજન (સપ્તાહ 1)

જુલાઈ સાપ્તાહિક આયોજન (સપ્તાહ 2)

જુલાઈ સાપ્તાહિક આયોજન (સપ્તાહ 3)

બાલવાટિકા ડે ટુ ડે આયોજન ડાઉનલોડ કરવા માટે અહીં ક્લિક કરો 

બાલવાટિકા ફોર્મ અહિંં ક્લિક કરો
જૂન સપ્તાહ આયોજન અહિંં ક્લિક કરો
બાલવાટિકા સ્ટુડન્ટ બુક 1 અહીં ક્લિક કરો
બાલવાટિકા સ્ટુડન્ટ બુક 2 અહીં ક્લિક કરો
Whatsapp ચેનલ ફોલો કરો અહીં ક્લિક કરો
Whatsapp ગ્રુપ અહીં ક્લિક કરો
Youtube ચેનલ અહીં ક્લિક કરો
facebook પેજ અહીં ક્લિક કરો
instagram પેજ અહીં ક્લિક કરો
All information of Balwatika
All information of Balwatika


બાલવાટિકા ની તમામ માહિતી (All information of Balwatika) : શિક્ષણ સર્વોદય ના તમામ વાંચક મિત્રોને મારા હ્યદય પુર્વક નમસ્કાર. આ લેખ મા અમે તમારા માટે લઇ આવ્યા છે બાલવાટિકા ના વિદ્યાર્થીઓ,શિક્ષકો તેમજ વાલીઓ માટે પાઠ્યપુસ્તક, વાર્તાઓ,બાલગીતો તેમજ અન્ય ધણી માહિતિ આપવમા આવેલ છે.બાળકોનો સર્વાંગી વિકાસ થાય તે જ અમારો સંપુર્ણ ધેય્ય છે.

બાલવાટિકા: ગાંધીનગરમાં, રાજ્ય સરકાર આગામી શાળા વર્ષમાં નવી શિક્ષણ નીતિની શરૂઆત કરશે. આ નવી નીતિ હેઠળ, જે બાળકો છ વર્ષનાં છે તેઓ ધોરણ I માં શરૂ કરી શકશે. જો કે, લગભગ 9,77,513 બાળકો એવા છે કે જેઓ ધોરણ I માં પ્રવેશ મેળવી શકશે નહીં. આ મુદ્દાને ઉકેલવા માટે, સરકાર શરૂ કરશે. તમામ શાળાઓમાં કિન્ડરગાર્ટન્સ. વધુમાં, કિન્ડરગાર્ટન્સના અભ્યાસ અંગેનો અહેવાલ અગાઉ ETV ભારત દ્વારા શેર કરવામાં આવ્યો હતો. હવે, સરકારે આ બાળવાડીઓ માટે અભ્યાસક્રમ પણ તૈયાર કર્યો છે.

બાલવાટિકાના અભ્યાસક્રમ શું : ગુજરાતમાં બાલવાટિકાના અભ્યાસક્રમમાં લગભગ 1 મિલિયન બાળકોને ચિત્રોનો ઉપયોગ કરીને ફળો, ફૂલો, પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓને કેવી રીતે ઓળખવા તે શીખવવામાં આવશે. તેઓ એ પણ શીખશે કે કેવી રીતે નંબરો લખવા અને ચિત્રોમાં રંગ કેવી રીતે ઉમેરવો. રાજ્ય સરકારે શિક્ષકોને વાપરવા માટે પુસ્તકો બનાવ્યા છે, જેમાં બાળકોને કેવી રીતે ભણાવવું તેની સૂચનાઓ સામેલ છે.

બાલવાટિકામાં સેમેસ્ટર સિસ્ટમ : બાલવાટિકામાં વિદ્યાર્થીઓ સેમેસ્ટર તરીકે ઓળખાતા બે ભાગમાં શીખશે. પહેલું સેમેસ્ટર જૂનથી ડિસેમ્બર અને બીજું સેમેસ્ટર ડિસેમ્બરથી એપ્રિલનું છે. આ સમય દરમિયાન, વિદ્યાર્થીઓ વર્ગ 1 શરૂ કરતા પહેલા પ્રાણીઓ, પક્ષીઓ, રંગો અને અક્ષરો વિશે શીખશે.

નવી શિક્ષણ નીતિનો અમલ : સરકાર રાષ્ટ્રીય શિક્ષણ નીતિ-2020ના અમલીકરણ માટે દરેક સરકારી પ્રાથમિક શાળાઓમાં બાલવાટિકા નામનો નવો કાર્યક્રમ શરૂ કરી રહી છે. જે બાળકો આ વર્ષે બાલવાટિકામાં જવાનું શરૂ કરશે તે એક વિશેષ ઉત્સવનો ભાગ બનશે. નિયમિત સરકારી શાળાઓના વિદ્યાર્થીઓની જેમ જ બાલવાટિકાના વિદ્યાર્થીઓને પણ મફત મધ્યાહન ભોજન મળશે. બાલવાટિકા વર્ગો નિયમિત શાળાના વર્ગોની જેમ જ લેવાશે.

બાલવાટિકા માટે સરકારે કર્યો પરિપત્ર : સરકારે જાહેરાત કરી છે કે આગામી શૈક્ષણિક વર્ષથી શરૂ કરીને, તમામ સરકારી અને સંલગ્ન પ્રાથમિક શાળાઓમાં બાલવાટિકા કહેવાતા નાના બાળકો માટેના વર્ગો રાખવા જરૂરી રહેશે. આ આગામી શૈક્ષણિક વર્ષની 1 જૂન સુધીમાં પાંચ વર્ષનાં બાળકો માટે હશે. ખાનગી શાળાઓ પાસે પણ આ વર્ગો શરૂ કરવાનો વિકલ્પ હશે. જોકે, આશ્રમશાળાઓમાં બાલવાટિકા વર્ગો રાખવાની જરૂર રહેશે નહીં.

શાળામાં શિક્ષકો ભરતી બાબતે સ્પષ્ટતા : બાળકો માટે શાળાએ જવું સરળ બને તે માટે સરકારે કેટલાક નવા નિયમો બનાવ્યા છે. પાંચ વર્ષનાં બાળકો બાલવાટિકામાં જઈ શકે છે અને જે બાળકો છ વર્ષનાં હોય તેઓ ધોરણ I માં જઈ શકે છે. સરકાર તમામ શાળાઓમાં બાલવાટિકાનાં વર્ગો શરૂ કરી રહી છે. શિક્ષકોએ PTC નામની વિશેષ પરીક્ષા પાસ કરેલી હોવી જોઈએ અથવા શાળાઓમાં નોકરી પર રાખવા માટે શિક્ષણની ડિગ્રી હોવી જોઈએ.

admin

મારું નામ પ્રકાશ બાગુલ છે હું છેલ્લા 2012 થી બ્લોગિંગ ક્ષેત્રમાં જોડાયેલો છું. બાર વર્ષના અનુભવ ના આધારે આ વેબસાઇટ તૈયાર કરેલી છે. બ્લોગિંગ ક્ષેત્રમાં મને ખૂબ જ મજા આવે છે.

---Advertisement---

Related Post

એસએએસ ગુજરાત પ્રાથમિક શિક્ષકો માટે ઉપયોગી માહિતી તથા એસએએસ ગુજરાત વેબસાઇટ લોગીન લિંક 

એસએએસ ગુજરાત પ્રાથમિક શિક્ષકો માટે ઉપયોગી માહિતી તથા એસએએસ ગુજરાત વેબસાઇટ લોગીન લિંક મહત્વપૂર્ણ લિંક SAS GUJARAT લોગીન કરવા માટે અહીં ક્લિક કરો મોંઘવારી બિલ બનાવવા માટેની માર્ગદર્શિકા ...

પત્રક-અ ધોરણ-8 તમામ વિષય | Std-8 Patrak-A Download in Excel or PDF File

ધોરણ-8 ના પત્રક-અ ડાઉનલોડ કરો, Excel અને PDF ફોર્મર્ટમાં. વિષય : ગુજરાતી, ગણિત, પર્યાવરણ, English ના પ્રથમ અને દ્રીતીય બંને સત્રના રચનાત્મક મૂલ્યાંકન પત્રક-A ઓટોમેટિક ફાઇલ ડાઉનલોડ કરો. ...

પત્રક-અ ધોરણ-7 તમામ વિષય | Std-7 Patrak-A Download in Excel or PDF File

ધોરણ-7 ના પત્રક-અ ડાઉનલોડ કરો, Excel અને PDF ફોર્મર્ટમાં. વિષય : ગુજરાતી, ગણિત, પર્યાવરણ, English ના પ્રથમ અને દ્રીતીય બંને સત્રના રચનાત્મક મૂલ્યાંકન પત્રક-A ઓટોમેટિક ફાઇલ ડાઉનલોડ કરો. ...

પત્રક-અ ધોરણ-6 તમામ વિષય | Std-6 Patrak-A Download in Excel or PDF File

ધોરણ-6 ના પત્રક-અ ડાઉનલોડ કરો, Excel અને PDF ફોર્મર્ટમાં. વિષય : ગુજરાતી, ગણિત, પર્યાવરણ, English ના પ્રથમ અને દ્રીતીય બંને સત્રના રચનાત્મક મૂલ્યાંકન પત્રક-A ઓટોમેટિક ફાઇલ ડાઉનલોડ કરો. ...

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!