ધોરણ 10 લેટેસ્ટ માહિતી

All information of STD 10 : ધોરણ ૧૦ ની તમામ માહિતી

By admin

Published on:

All information of STD10

પાઠ્યપુસ્તક- અહિ ક્લિક કરો

પાઠ આયોજન – અહિ ક્લિક કરો

સ્વ અધ્ધયન પોથી – અહિ ક્લિક કરો

અધ્ધયન નિષ્પતિ – અહિ ક્લિક કરો

ઓનલાઇન ક્વિઝ – અહિ ક્લિક કરો

યુનિટ ટેસ્ટ – અહિ ક્લિક કરો

શિક્ષક આવૃતી – અહિ ક્લિક કરો

જુના પેપર્સ – અહિ ક્લિક કરો

All information of STD10 : નમસ્કાર મિત્રો આ લેખમાં આપણે ધોરણ 10 માટેની તમામ માહિતી આપવામાં આવેલી છે શિક્ષણ સર્વોદય ટીમ દ્વારા તમામ માહિતી ઉપલબ્ધ કરવામાં આવેલી છે પરીક્ષા ના તૈયારી માટે આ ખરેખર ખૂબ ઉપયોગી અને આવતી આવશ્યક માહિતી છે આપ શ્રી આનો ભરપૂર લાભ લો તેવી શુભેચ્છાઓ.

શાળાના તે બાર વર્ષ તમારા જીવનના આઠ થી સાત વર્ષોને આકાર આપવા માટે પૂરતા છે. વિદ્યાર્થીઓ તેમના સમગ્ર જીવન દરમિયાન મજબૂત રહેવા માટે શાળા એક આધારસ્તંભ તરીકે કામ કરે છે. તેઓ શાળાના અવિસ્મરણીય જીવન દરમિયાન મેળવેલા પાઠ, ઉપદેશો અને જ્ઞાનથી સંપૂર્ણપણે પ્રભાવિત છે.

દરેક પ્રકરણ, વિષય અને ધોરણ સફળ વ્યક્તિના નિર્માણમાં મહત્વપૂર્ણ ભૂમિકા ભજવે છે. જ્યારે દરેક ધોરણનું વ્યક્તિના જીવનમાં પોતાનું આગવું મહત્વ હોય છે; ક્યારેય વિચાર્યું છે કે શા માટે 10મા ધોરણમાં વધારાનું વજન હોય છે? ધોરણ 10 એ નિઃશંકપણે ઔપચારિક શિક્ષણના સૌથી સુસંગત ધોરણોમાંનું એક છે. તે જીવનનો તે સમય છે જ્યારે વ્યક્તિ અશાંત હોર્મોનલ અને મનોવૈજ્ઞાનિક ફેરફારોમાંથી પસાર થાય છે, જેનાથી પુખ્તાવસ્થાની શરૂઆત થાય છે. શક્તિ સાથે જ્ઞાન આવે છે અને સમય સાથે શાણપણ આવે છે. વિષયોનું સ્તર અને જટિલતા વિદ્યાર્થીઓમાં ગંભીરતા અને જવાબદારીની ભાવના લાવે છે. વિદ્યાર્થીઓ વધુ પરિપક્વ અને સ્થિર બનવાનું વલણ ધરાવે છે. ધોરણ 10ની બોર્ડ પરીક્ષાઓની સૌથી વિશિષ્ટ વિશેષતા એ છે કે તે શાળામાં જનારાઓ માટે પ્રથમ રાષ્ટ્રીયકૃત બાહ્ય પરીક્ષા છે.

બોર્ડની પરીક્ષા લેવાનો વિચાર વિદ્યાર્થીઓને ખરાબ સપના આપે છે. તેઓ બોર્ડની પરીક્ષાથી એટલા જ ડરે છે જેટલો તેમના 16મા જન્મદિવસ પર તેમને લાત મારવામાં આવે છે. જો કે, અંતે, તે હંમેશા સખત મહેનત છે જે જીવન માટે ચૂકવણી કરે છે. જેઓ 11મા ધોરણમાં અલગ શાળામાં જવાની યોજના ધરાવે છે તેમના માટે આ પરીક્ષાઓ મહત્વની ભૂમિકા ભજવે છે. ધોરણ 10ના પરિણામો પ્રવેશ પ્રક્રિયા દરમિયાન નિર્ણાયક પરિબળ તરીકે કાર્ય કરે છે. તે રેઝ્યૂમેનો એક મહત્વપૂર્ણ ભાગ પણ બનાવે છે અને વિદ્યાર્થીના શૈક્ષણિક પ્રદર્શનના સૂચક તરીકે કાર્ય કરે છે. ઘણી પ્રતિષ્ઠિત કોલેજો અને યુનિવર્સિટીઓ 10મા ધોરણના માર્ક્સને અલગ-અલગ ગ્રેડ પોઈન્ટ અસાઇન કરે છે અને વિદ્યાર્થીઓને પ્રવેશ આપતી વખતે તેના પર ભારે આધાર રાખે છે.

વિદ્યાર્થીઓ માત્ર ધોરણ 10 સુધી જ વિવિધ વિષયોનો અભ્યાસ કરે છે કારણ કે ત્યારબાદ તેમને વિશિષ્ટ પ્રવાહ પસંદ કરવાની જરૂર પડે છે. આથી, ધોરણ 10 એ કારકિર્દીને આકાર આપનાર, ગેમ ચેન્જર છે. વિદ્યાર્થીઓ તમામ વિષયોનો સંપૂર્ણ અભ્યાસ કરે છે અને તેમની રુચિઓ જાણવાનો પ્રયાસ કરે છે. તેના આધારે અને પરીક્ષામાં તેમના પ્રદર્શનના આધારે, તેઓ નક્કી કરે છે કે કયો પ્રવાહ પસંદ કરવો. આ રીતે ધોરણ 10 વિદ્યાર્થીઓને તેમની પસંદગીઓ અને નિર્ણય લેવામાં મદદ કરે છે, આમ સફળ કારકિર્દીના માર્ગને ઉજાગર કરે છે.

તમામ વિષયોની સામગ્રીનું પોતાનું આગવું મહત્વ છે. વિદ્યાર્થીઓને દરેક ક્ષેત્ર વિશે થોડું જાણવાની જરૂર છે અને આ જ્ઞાન તેમને અનંતપણે વિકાસ અને વૃદ્ધિ કરે છે; તેમને સમજદાર અને જવાબદાર નાગરિક બનાવે છે. આમ જે અશક્ય લાગે છે તે હાંસલ કરવા માટેનું વિઝન બનાવવું. વિદ્યાર્થીઓને આ ધોરણ અને બોર્ડની પરીક્ષા ગમે તેટલી પસંદ ન હોય, જ્યારે તેઓ મોટા થાય છે ત્યારે તેઓને સાચા અર્થમાં ધોરણ 10નું મહત્વ સમજાય છે. કોઈપણ વ્યક્તિના જીવનમાં તેના મૂલ્યને ક્યારેય ઓછું કરી શકતું નથી.

All information of STD10
All information of STD10

 

gyan sadhana ધોરણ 10

admin

મારું નામ પ્રકાશ બાગુલ છે હું છેલ્લા 2012 થી બ્લોગિંગ ક્ષેત્રમાં જોડાયેલો છું. બાર વર્ષના અનુભવ ના આધારે આ વેબસાઇટ તૈયાર કરેલી છે. બ્લોગિંગ ક્ષેત્રમાં મને ખૂબ જ મજા આવે છે.

---Advertisement---

Related Post

એસએએસ ગુજરાત પ્રાથમિક શિક્ષકો માટે ઉપયોગી માહિતી તથા એસએએસ ગુજરાત વેબસાઇટ લોગીન લિંક 

એસએએસ ગુજરાત પ્રાથમિક શિક્ષકો માટે ઉપયોગી માહિતી તથા એસએએસ ગુજરાત વેબસાઇટ લોગીન લિંક મહત્વપૂર્ણ લિંક SAS GUJARAT લોગીન કરવા માટે અહીં ક્લિક કરો મોંઘવારી બિલ બનાવવા માટેની માર્ગદર્શિકા ...

પત્રક-અ ધોરણ-8 તમામ વિષય | Std-8 Patrak-A Download in Excel or PDF File

ધોરણ-8 ના પત્રક-અ ડાઉનલોડ કરો, Excel અને PDF ફોર્મર્ટમાં. વિષય : ગુજરાતી, ગણિત, પર્યાવરણ, English ના પ્રથમ અને દ્રીતીય બંને સત્રના રચનાત્મક મૂલ્યાંકન પત્રક-A ઓટોમેટિક ફાઇલ ડાઉનલોડ કરો. ...

પત્રક-અ ધોરણ-7 તમામ વિષય | Std-7 Patrak-A Download in Excel or PDF File

ધોરણ-7 ના પત્રક-અ ડાઉનલોડ કરો, Excel અને PDF ફોર્મર્ટમાં. વિષય : ગુજરાતી, ગણિત, પર્યાવરણ, English ના પ્રથમ અને દ્રીતીય બંને સત્રના રચનાત્મક મૂલ્યાંકન પત્રક-A ઓટોમેટિક ફાઇલ ડાઉનલોડ કરો. ...

પત્રક-અ ધોરણ-6 તમામ વિષય | Std-6 Patrak-A Download in Excel or PDF File

ધોરણ-6 ના પત્રક-અ ડાઉનલોડ કરો, Excel અને PDF ફોર્મર્ટમાં. વિષય : ગુજરાતી, ગણિત, પર્યાવરણ, English ના પ્રથમ અને દ્રીતીય બંને સત્રના રચનાત્મક મૂલ્યાંકન પત્રક-A ઓટોમેટિક ફાઇલ ડાઉનલોડ કરો. ...

Leave a Comment

WhatsApp ગ્રૂપમાં જોડાવો!